วันที่ 6 ธันวาคม 2565 เวลา นายศุภโยค ลอดิง นายกเทศมนตรีตำบลบูเก๊ะตา ร่วมต้อนรับ คณะครูและนักเรียนจากโรงเรียนบ้านบูเก๊ะตาได้มาศึกษาดูงาน ณ พิพิธภัณฑ์โละจูด โดยนายกฯได้นำคณะครูและนักเรียนชมวัตถุโบราณที่เป็นสิ่งของเครื่องใช้ อาวุธประจำกาย ซึ่งคณะครูและนักเรียนมีความตื่นเต้นและสนใจ และในโอกาสนี้คณะครูและนักเรียนได้แสดงความขอบคุณนายกฯ โดยได้มอบของที่ระลึกเป็นการขอบคุณโรงเรียนบ้านบูเก๊ะตา ตำบลโล๊ะจูด อำเภอแว้ง จังหวัดนราธิวาส ![](/home/images/download/photo/kijkam/2565/28.6/317846616_513374350823130_2676145536166823273_n.jpg)
![](/home/images/download/photo/kijkam/2565/28.6/317846616_513374350823130_2676145536166823273_n.jpg)
![](/home/images/download/photo/kijkam/2565/28.6/318092244_513374484156450_8785959742140850801_n.jpg)
![](/home/images/download/photo/kijkam/2565/28.6/318120581_513374534156445_5072451563125995025_n.jpg)
![](/home/images/download/photo/kijkam/2565/28.6/318148942_513374244156474_8859558242082095940_n.jpg)
![](/home/images/download/photo/kijkam/2565/28.6/318211796_513374190823146_1883409129186753035_n.jpg)
![](/home/images/download/photo/kijkam/2565/28.6/318224933_513374240823141_5228910708808994744_n.jpg)
![](/home/images/download/photo/kijkam/2565/28.6/318427692_513374264156472_5563701949409158520_n.jpg)
![](/home/images/download/photo/kijkam/2565/28.6/318492517_513374494156449_1741154299573030668_n.jpg)